BE5000 Access Point Wi-Fi 7 Gắn Tường
- Wi-Fi 7 băng tần kép: 4324 Mbps ở 5 GHz và 688 Mbps ở 2.4 GHz.†
- Cổng PoE đa năng: 1× cổng đầu vào PoE 2.5G, 1× cổng pass-through PoE 2.5G và 2× cổng downlink Gigabit.
- Độ trễ và nhiễu thấp: Multi-Link Operation, Multi-RUs và 4K-QAM đảm bảo hiệu suất cao.‡
- Vùng phủ sóng Wi-Fi toàn diện trong phòng: Đảm bảo tín hiệu mạnh và vùng phủ sóng Wi-Fi từ góc này sang góc khác lên đến 750ft² (70 ㎡).*
- Triển khai linh hoạt và cài đặt dễ dàng: Hỗ trợ 802.3at/bt PoE để lắp đặt linh hoạt với Omada SDN cho phép thiết lập chỉ với một nhấp chuột.
- Tính năng nâng cao: Hỗ trợ quản lý đám mây tập trung, mesh và chuyển vùng liền mạch.△
- Nhiều kết nối hơn: Hỗ trợ 250+ kết nối đồng thời.**
Tìm hiểu thêm về Omada Cloud SDN>


| TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG | |
|---|---|
| Giao diện | • Uplink: 1× 2.5G Ethernet Port• Downlink: 1× 2.5G Ethernet Port + 2× Gigabit Ethernet Ports (The 2.5G port supports PoE pass-through.) |
| Khóa bảo mật vật lý | No |
| Nút | Reset, LED |
| Bộ cấp nguồn | 802.3at/bt PoE |
| PoE Out | PoE Passthrough (Pins 1,2-; 3,6+)The PoE pass-through feature requires 802.3at/bt input. If the power consumption of the AP's downstream device exceeds 7W, the AP needs an 802.3bt input. |
| Điện năng tiêu thụ | • 802.3bt: 17W (PoE Out support 15.4W)• 802.3at: 17W (PoE Out support 7W) |
| Kích thước ( R x D x C ) | 143 × 86 × 40 mm (5.6 × 3.4 × 1.6 in) |
| Ăng ten | 4× Internal Antennas• 2.4 GHz: 2× 4 dBi• 5 GHz: 2× 5 dBi |
| Bluetooth | V5.2 |
| Lắp | Wall Mounting (Screws included) |
| QUẢN LÝ | |
|---|---|
| Omada App | Yes |
| Centralized Management | • Omada Cloud-Based Controller• Omada Hardware Controller• Omada Software Controller |
| Cloud Access | Yes. Require the use of an Omada controller. |
| Email Alerts | Yes |
| LED ON/OFF Control | Yes |
| Quản lý kiểm soát truy cập MAC | Yes |
| SNMP | v1, v2c, v3 |
| System Logging Local/Remote Syslog | System Log |
| SSH | Yes |
| Quản lý dựa trên Web | Yes |
| Quản lý L3 | Yes |
| Quản lý nhiều trang Web | Yes |
| Quản lý VLAN | Yes |
| Zero-Touch Provisioning | Yes. Requiring the use of Omada Cloud-Based Controller. |
| TÍNH NĂNG WI-FI | |
|---|---|
| Coverage | 750ft² (70 ㎡)* |
| Concurrent Clients | 250+** |
| Chuẩn Wi-Fi | IEEE 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be |
| Băng tần | 2.4 GHz and 5 GHz |
| Tốc độ tín hiệu | • 5 GHz: Up to 4324 Mbps• 2.4 GHz: Up to 688 Mbps |
| Tính năng Wi-Fi | • MLO‡• 4K-QAM‡• Multi-RUs‡• 240 MHz Bandwidth‡• 16 SSIDs (Up to 8 SSIDs on each band)• Enable/Disable Wireless Radio• Automatic Channel Assignment• Transmit Power Control (Adjust Transmit Power on dBm)• QoS(WMM)• Seamless Roaming△• Beamforming• Rate Limit (Based on SSID/Client)• Load Balance• Airtime Fairness• Band Steering• Reboot Schedule• Wireless Schedule• RADIUS Accounting• MAC Authentication• Wireless Statistics• Static IP/Dynamic IP |
| Bảo mật Wi-Fi | • Captive Portal Authentication△• Access Control• Wireless Mac Address Filtering• Wireless Isolation Between Clients• VLAN• Rogue AP Detection• WPA-Personal/Enterprise, WPA2-Personal/Enterprise, WPA3-Personal/Enterprise |
| Công suất truyền tải | 4-22 dBm (2.4GHz)4-22 dBm (5GHz, U-NII-1, U-NII-2A, U-NII-2C, U-NII-3/ISM) |
| KHÁC | |
|---|---|
| Chứng chỉ | CE, RoHS |
| Sản phẩm bao gồm | • EAP725-Wall• Installation Guide• Mounting Screws |
| System Requirements | Microsoft Windows XP, Vista, Windows 7, Windows 8, Windows10, Windows 11, Linux |
| Môi trường | • Operating Temperature: 0–40 ℃ (32–104 ℉)• Storage Temperature: -40–70 ℃ (-40–158 ℉)• Operating Humidity: 10–90% RH non-condensing• Storage Humidity: 5–90% RH non-condensing |
†Tốc độ tín hiệu không dây tối đa là tốc độ vật lý đạt được từ các thông số kỹ thuật của chuẩn IEEE 802.11. Băng thông 240 MHz chỉ khả dụng trên băng tần 5GHz. Tính năng này có thể không khả dụng ở một số khu vực/quốc gia do các hạn chế về quy định. Thông lượng dữ liệu không dây thực tế, vùng phủ sóng không dây và các thiết bị kết nối không được đảm bảo và sẽ thay đổi tùy thuộc vào các yếu tố của nhà cung cấp dịch vụ internet, điều kiện mạng, giới hạn của máy khách và các yếu tố môi trường, bao gồm vật liệu xây dựng, chướng ngại vật, khối lượng và mật độ lưu lượng truy cập, và vị trí của máy khách.
‡Việc sử dụng Wi-Fi 7 (802.11be) và các tính năng bao gồm băng thông 240 MHz, 4K-QAM, Multi-RUs và OFDMA yêu cầu các máy khách cũng phải hỗ trợ các tính năng tương ứng.
*Giá trị vùng phủ sóng được tính toán dựa trên thử nghiệm trong phòng thí nghiệm. Vùng phủ sóng thực tế không được đảm bảo và sẽ thay đổi tùy thuộc vào giới hạn của máy khách và các yếu tố môi trường.
**Dung lượng thực tế phụ thuộc vào môi trường không dây và lưu lượng truy cập của máy khách và thường ít hơn số lượng kết nối máy khách tối đa.
△Omada Mesh, chuyển vùng liền mạch, Captive Portal và truy cập đám mây yêu cầu sử dụng Controller Omada SDN. Vui lòng tham khảo hướng dẫn sử dụng của Controller Omada SDN để biết các phương pháp cấu hình.